Tháng Mười Hai 4, 2021

Đội hình của mỗi đội tuyển quốc gia trong bảng C cho Euro 2020

4 min read

Bảng C bao gồm Hà Lan, Ukraine, Áo và Bắc Macedonia với các trận đấu của họ được tổ chức tại hai thành phố đăng cai Euro 2020. Giải đấu gồm 24 đội, được tổ chức trên khắp châu Âu để kỷ niệm 60 năm thành lập UEFA, sẽ diễn ra từ ngày 11 tháng 6 đến ngày 11 tháng 7 năm 2021. Trận khai mạc của giải đấu sẽ chứng kiến Roberto Mancini tiếp đón Thổ Nhĩ Kỳ tại Rome vào ngày 12 tháng 6.

Trước đó, UEFA đã cho phép đội 26 người tham dự các trận đấu bóng đá Euro 2020, thay vì 23 tiêu chuẩn, để giảm tải thể lực cho các cầu thủ chỉ sau một thời gian ngắn trước mùa giải do đại dịch COVID-19. Hãy theo dõi chúng tôi để biết thêm các thủ thuật dự đoán bóng đá và cá cược bóng đá. Dưới đây là đội hình của mỗi đội tuyển quốc gia trong bảng C cho Giải vô địch châu Âu mùa hè này:

Hà Lan

Thủ môn: Marco Bizot (AZ), Tim Krul (Norwich), Maarten Stekelenburg (Ajax)

Hậu vệ: Patrick van Aanholt (Crystal Palace), Nathan Ake (Manchester City), Daley Blind (Ajax), Denzel Dumfries (PSV), Matthijs de Ligt (Juventus), Jurrien Timber (Ajax), Joel Veltman (Brighton), Stefan de Vrij (Inter Milan), Owen Wijndal (AZ)

Tiền vệ: Donny van de Beek (Manchester United), Ryan Gravenberch (Ajax), Frenkie de Jong (Barcelona), Davy Klaassen (Ajax), Teun Koopmeiners (AZ), Marten de Roon (Atalanta), Georginio Wijnaldum (Liverpool)

Tiền đạo: Steven Berghuis (Feyenoord), Cody Gakpo (PSV), Luuk de Jong (Sevilla), Donyell Malen (PSV), Memphis Depay (Lyon), Quincy Promes (Spartak Moskva), Wout Weghorst (Wolfsburg)

Ukraine

Thủ môn: Georgiy Bushchan (Dynamo Kyiv), Andriy Pyatov (Shakhtar Donetsk), Anatolii Trubin (Shakhtar Donetsk)

Hậu vệ: Eduard Sobol (Club Brugge), Illia Zabarnyi (Dynamo Kyiv), Serhiy Kryvtsov (Shakhtar Donetsk), Denys Popov (Dynamo Kyiv), Oleksandr Tymchyk (Dynamo Kyiv), Vitaliy Mykolenko (Dynamo Kyiv), Oleksandr Karavaev (Dynamo Kyiv), Mykola Matviyenko (Shakhtar Donetsk)

Tiền vệ: Serhiy Sydorchuk (Dynamo Kyiv), Ruslan Malinovskyi (Atalanta), Mykola Shaparenko (Dynamo Kyiv), Marlos (Shakhtar Donetsk), Yevhen Makarenko (Kortrijk), Oleksandr Zinchenko (Manchester City), Viktor Tsygankov (Dynamo Kyiv), Taras Stepanenko (Shakhtar Donetsk), Andriy Yarmolenko (West Ham), Oleksandr Zubkov (Ferencvaros), Heorhii Sudakov (Shakhtar Donetsk), Roman Bezus (Gent)

Tiền đạo: Roman Yaremchuk (Gent), Artem Besedin (Dynamo Kyiv), Artem Dovbyk (Dnipro-1)

Áo

Thủ môn: Daniel Bachmann (Watford), Pavao Pervan (Wolfsburg), Alexander Schlager (LASK)

Hậu vệ: David Alaba (Bayern), Aleksandar Dragovic (Leverkusen), Marco Friedl (Werder Bremen) Martin Hinteregger (Frankfurt), Stefan Lainer (Monchengladbach), Philipp Lienhart (Freiburg), Stefan Posch (Hoffenheim), Christopher Trimmel (Union Berlin), Andreas Ulmer (Salzburg)

Tiền vệ: Julian Baumgartlinger (Leverkusen), Christoph Baumgartner (Hoffenheim), Florian Grillitsch (Hoffenheim), Stefan Ilsanker (Frankfurt), Konrad Laimer (Leipzig), Valentino Lazaro (Internazionale), Marcel Sabitzer (Leipzig), Louis Schaub (Luzern), Xaver Schlager (Wolfsburg), Alessandro Schopf (Schalke)

Tiền đạo: Marko Arnautovic (Shanghai Port), Michael Gregoritsch (Augsburg), Sasa Kalajdzic (Stuttgart), Karim Onisiwo (Mainz)

Bắc Macedonia

Thủ môn: Stole Dimitrievski (Rayo Vallecano), Risto Jankov (Rabotnicki), Damjan Siskovski (Doxa Katokopia)

Hậu vệ: Egzijan Alioski (Leeds), Egzon Bejtulai (Shkendija), Visar Musliu (Fehervar), Kire Ristevski (Ujpest), Stefan Ristovski (Dinamo Zagreb), Darko Velkovski (Rijeka), Gjoko Zajkov (Charleroi)

Tiền vệ: Arijan Ademi (Dinamo Zagreb), Enis Bardi (Levante), Darko Churlinov (Stuttgart), Eljif Elmas (Napoli), Feran Hasani (Partizani), Tihomir Kostadinov (Ruzomberok), Boban Nikolov (Lecce), Milan Ristovski (Spartak Trnava), Stefan Spirovski (AEK Larnaca)

Tiền đạo: Daniel Avramovski (Kayserispor), Goran Pandev (Genoa), Marjan Radeski (Akademija Pandev), Vlatko Stojanovski (Chambly), Aleksandar Trajkovski (Mallorca), Ivan Trickovski (AEK Larnaca), Krste Velkovski (Sarajevo)

LỊCH THI ĐẤU

13/06: Áo vs Bắc Macedonia (Bucharest), Hà Lan vs Ukraine (Amsterdam)

17/06: Ukraine vs Bắc Macedonia (Bucharest), Hà Lan vs Áo (Amsterdam)

21/06: Bắc Macedonia vs Hà Lan (Amsterdam), Ukraine vs Áo (Bucharest)

26/06: 2A vs 2B (Vòng 16, Amsterdam)

28/06: 6: 1F vs 3A/B/C (Vòng 16, Bucharest)

ĐẶT CƯỢC Ở ĐÂU?

Nhiều bàn kèo thú vị và các chương trình khuyến mãi độc quyền đang chờ đón bạn, hãy truy cập 12BET và thắng lớn.

Truy cập 12BET và tham gia cùng chúng tôi để nhận nhiều lợi ích độc quyền.